Ana iya cajin batir alkaline

Batir Alkaliya kasu kashi biyubaturin alkaline mai cajida kuma batirin alkaline mara caji, kamar kafin mu yi amfani da tsohon fitilar alkaline bushe baturin ba zai iya caji ba, amma yanzu saboda canjin aikace-aikacen kasuwa, yanzu kuma ana iya cajin wani bangare na batirin alkaline, amma anan akwai. Akwai matsalolin fasaha da yawa, kamar, babban caji na yanzu, ana iya cajin baturin alkaline?

Ana iya cajin batirin alkaline sau 20 a ƙasa da 0.1C, amma wannan ya bambanta da tsarin sake cajin batura na biyu. A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ana iya cajin su kawai tare da ɓarna na ɓarna kuma ba za a iya cajin su da zurfafawa iri ɗaya kamar ainihin baturi mai caji ba.

Cajin baturin alkaline wani bangare ne kawai na cajin, gabaɗaya ana magana da shi azaman sabuntawa, ra'ayi na sabuntawa yana ƙara bayyana halayen cajin baturin alkaline: batirin alkaline zai iya caji? Ee, sai dai cewa caji ne mai sabuntawa, sabanin ainihin cajin batura masu caji.

Ƙayyadaddun cajin sabuntawa da fitarwa da ɗan gajeren rayuwar baturin alkaline ya sa ya zama rashin daidaituwa don sake farfado da baturin alkaline. Don tabbatar da nasarar sake farfadowa da batir alkaline, dole ne a cimma waɗannan yanayi

Matakai/Hanyoyi

1. A ƙarƙashin yanayin matsakaicin matsakaicin matsakaicin matsakaici, ƙarfin farko na baturi zai kasance har zuwa 30%, kuma fitarwar kada ta kasance ƙasa da 0.8V, don sake haɓakawa zai yiwu. Lokacin da ƙarfin fitarwa ya wuce 30%, kasancewar manganese dioxide yana hana ƙarin sabuntawa. Ƙarfin 30% da ƙarfin fitarwa na 0.8V yana buƙatar amfani da kayan aiki masu dacewa, amma yawancin masu amfani ba su da waɗannan kayan aiki. Shin ana iya cajin baturi na alkaline a cikin wannan yanayin ga yawancin masu amfani na yau da kullun? Ba batun tattalin arziki ba ne, batun sharadi ne.

2, mai amfani zai iya siyan caja na musamman don sake haɓakawa. Idan kuna amfani da wani caja, za a iya cajin batir alkaline? Hatsarin aminci ya yi girma, a cikin yanayi na al'ada, nickel cadmium, nickel metal hydride cajar baturi ba za a iya amfani da shi don yin cajin baturin alkali manganese ba, saboda caja da ke cajin halin yanzu yana da yawa, na iya haifar da iskar gas na cikin baturi, idan gas ɗin ya fita daga ciki. bawul ɗin aminci, zai zube. Bugu da ari, idan bawul ɗin aminci ba shi da amfani, ana iya samun fashewa. Wannan yana faruwa da wuya idan ƙirar ta kasance mara kyau a samarwa, amma yana iya faruwa, musamman idan ba a yi amfani da baturi daidai ba.

3, lokacin sabuntawa (kimanin awanni 12) ya wuce lokacin fitarwa (kimanin awa 1).

4. Za a rage ƙarfin baturi zuwa 50% na ƙarfin farko bayan 20 hawan keke.

5, kayan aiki na musamman zuwa haɗin baturi fiye da uku, idan ƙarfin baturin bai dace ba, za a sami wasu matsaloli bayan sabuntawa, wanda zai iya haifar da mummunan ƙarfin baturi idan baturin da ba a yi amfani da shi ba tare da baturi zai fi hatsari. Juyawar baturin yana haifar da samar da hydrogen a cikin baturin, wanda zai iya haifar da matsi mai ƙarfi, yabo har ma da fashewa. Za a iya yin cajin batura na alkaline ba tare da samun duka ukun cikin yarjejeniya mai kyau ba? Babu shakka ba lallai ba ne.

Batir mai cajin alkaline zinc-manganese ingantaccen baturin zinc-manganese na alkaline, ko RAM, wanda za'a iya caji don sake amfani. Tsarin da tsarin kera irin wannan baturi daidai yake da na baturin zinc-manganese na alkaline.

Domin gane caji, an inganta baturin bisa tushen alkaline zinc-manganese baturi: (1) Inganta ingantaccen tsarin lantarki, inganta ƙarfin ingantaccen zoben lantarki ko ƙari kamar adhesives don hana ingantaccen kumburin lantarki. lokacin caji da fitarwa; ② ana iya inganta jujjuyawar manganese dioxide ta hanyar ingantaccen doping; ③ Sarrafa adadin zinc a cikin mummunan electrode, kuma sarrafa manganese dioxide za'a iya fitar da shi kawai tare da 1 electron; (4) An inganta keɓewar keɓewa don hana dendrites zinc shiga cikin keɓewar Layer lokacin da ake cajin baturi.

A takaice dai, ana iya cajin baturin alkaline, ko kuma ganin batirin alkaline da kansa ya kera umarnin, idan umarnin ya ce ana iya caji, ana iya caji, idan ba haka ba, ba za a caje ba.


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2023
+86 13586724141